NƠI THẢO LUẬN CỦA TẬP THỂ NHỮNG NGƯỜI BẠN
Welcome to my Forum

-------------#####-----------

Dù bạn là ai, đến từ đâu một khi đã ghé thăm trang này thì bạn luôn được chào đón! Hãy bỏ ra 2 phút để đăng ký một tài khoản nhé!
Thanks

Admin thân chào!
Welcome to my Forum

-------------#####-----------

Dù bạn là ai, đến từ đâu một khi đã ghé thăm trang này thì bạn luôn được chào đón! Hãy bỏ ra 2 phút để đăng ký một tài khoản nhé!
Thanks

Admin thân chào!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang trò chuyện và chia sẽ

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Dòng nhật ký

Go down 
Tác giảThông điệp
admin
Admin
Admin
admin

Giới tính Giới tính : Nam Ngày sinh Ngày sinh : 28/04/1989
Tuổi Tuổi : 35
Đến từ Đến từ : U Minh - Cà Mau
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 59
Được cảm ơn Được cảm ơn : 14
Ngày tham gia Ngày tham gia : 23/01/2010
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : Nhân Viên đa chức năng

Dòng nhật ký Empty
Bài gửiTiêu đề: Dòng nhật ký   Dòng nhật ký I_icon_minitimeSat Apr 20, 2013 12:07 am

Ký ức tuổi học trò
Chào các bạn lớp T (2006 – 2009) thân mến ! Razz
Thời gian qua nhanh thật, đã hơn 3 năm rồi kể từ năm chúng mình tốt nghiệp lớp 12 king . Tính kể từ ngày 5/6/2009 đến hôm nay là 24/09/2012 rồi. Lớp T chúng mình còn phải tính thêm 3 năm phổ thông nữa chứ, các bạn chắc nhiều người vẫn còn nhớ đến những ngày học phổ thông hồn nhiên, nhí nhảnh biết nhường nào nay đã trở thành ký ức trong mỗi chúng ta. Có rất nhiều những thứ không thể tình cờ mà có được, Lớp T chúng mình từ ban đầu khi mới hình thành đã khác biệt. Từ một tập thể với những thành viên mới còn rất lạ lẫm, chỉ trong thời gian ngắn đã hình thành tinh thần của một tập thể đoàn kết, không biết có ai có cùng cảm nhận vậy không? Tui thích nhất ở Lớp T là vậy, vì thế ích có chuyện mâu thuẫn nội bộ như nhiều lớp khác cùng khối. Ba năm học phổ thông tưởng chừng rất dài khi tui mới bước vào lớp 10, bắt đầu trở thành thành viên của tập thể này, vậy mà giờ nhìn lại đã hơn 6 năm rồi. Biết bao nhiêu ký ức có vui có buồn nhưng dù sao vẫn không thể quên được. Có quên chăng là những con người những tình huống không ấn tượng nhiều, nhưng may mắn là ở tất cả các bạn tui đều có ấn tượng riêng. Có bao nhiêu người ấn tượng về 1 thành viên khá bảnh trai chỉ học chung với chúng ta có 2 tuần, tui chỉ nhớ tên là Tiến thui còn họ tên thì chịu ( ai biết mail cho tui nghe). Người thứ 2 là Võ Văn Cướp anh chàng này chắc hẳn nhiều bạn không quên được bởi hay trêu đùa về cái tên khá lạ của bạn ấy. Rồi đến Ngọc Ấm, Yến Ly, Vương, Khiêm, Tùng, Nhí,… và cả tập thể năm lớp 12.
Lớp 10 tuy vẫn còn thơ ngây nhưng chúng mình cũng tổ chức được 2 buổi tiệc thật ý nghĩa. Buổi thứ nhất là ngày 20/11 tại nhà Cô Xuân, một buổi tiệc nhỏ nhưng cũng có sự góp mặt của hơn 15 thành viên lớp tham gia. Do tổ chức chiều tối nên nhiều bạn nhà xa không tham gia được, hôm đó được xem các bạn nữ trổ tài nấu chè ( công nhận chè chính hiệu – ngọt kinh khủng), chuẩn bị từ 5h chiều mãi đến ~ 7h30 mới thấy chè ra lò. Rồi tất cả cùng Cô Xuân tổ chức hát hò rất vui mãi đến gần 9h mới chịu về. Trên đường về mỗi người còn mang trên tai một ly chè, có người cầm đến 2, 3 ly, chắc hẳn Chí nào và Trang nhớ nhất ngày này vì người nhà ra tới tận trường để tìm( về có bị đánh hay không thì tui hỏng biết, hên xui). Một buổi tiệc nhỏ bất ngờ nhưng nhiều niềm vui, hôm đó Cô còn dặn dò rất nhiều thứ. Buổi tiệc thứ hai là tiệc liên hoan được tổ chức vào cuối năm lớp 10 tại nhà Yến Ly, lúc này Thầy Trưởng chủ nhiệm lớp. Đường đến nhà Ly cũng khá xa nhưng các thành viên vẫn có mặt khá đông đủ, nhớ đến cảnh đèo nhau bằng xe đạp mà vui ghê, thêm cảnh chở 2 quả dưa hấu đến đoạn lên giữa cầu thì 1 quả nhảy khỏi bọc rơi xuống sông buộc phải mượn xuồng bơi ra vớt lên. Ấn tượng lớn nhất là sự đón tiếp nhiệt tình của chủ nhà cũng như sự chuẩn bị cho buổi liên hoan, bên cạnh đó phải kể đến buổi rữa chén của các bạn nam, cảnh chuyền chén, dĩa từ sàn nước vào trong nhà vui ghê nhưng khổ thân chủ nhà chắc mai phải rữa lại. Hi. geek
Lớp T mình chắc là lớp thay đổi giáo viên chủ nhiệm nhiều nhất trường thời đó, Năm lớp 11 Thầy Vẽ nhận chủ nhiệm lớp, sao học kỳ 1 nhiều biến động thầy Trưởng tiếp tục chủ nhiệm ở học kỳ 2. Tiếc là năm này không tổ chức liên hoan.
Bước sang năm 12 chúng ta tiếp tục nhận chỉ huy mới. Cô Chi tiếp quản chủ nhiệm lớp như một điều tất yếu nằm trong sự chờ đợi của rất nhiều bạn, nhìn lại những thành tích của lớp mình năm 12 tui vẫn luôn thấy tự hào. Từ học tập đến báo tường, báo ảnh, văn nghệ tuy có cố gắng nhưng chấp nhận thua, thể thao nam nhiệt tình nhưng thành tích không cao, đội bóng chuyền nữ được giải gì nhỉ?,… Quan trọng hơn hết là thành tích tốt nghiệp 100%. Nhớ lại khoảnh khắc khi được báo tin đậu tốt nghiệp đặt biệt là cả lớp đều đậu, mừng biết mấy. Tui suýt nữa đã khóc vì tin này, mừng cho tất cả. Nhận được thông tin lúc này nhiều bạn đang luyện thi ở Cần Thơ, tui lập tức chạy ra tiệp NET nhập vào dòng thông tin ấy trên trang web nhỏ của mình, một cái gọi là lưu kỷ niệm.
Khoảng thời gian sau này tính mốc ngày 5/6/2009 để làm ngày kỷ niệm sau này. Phần này giành cho các bạn học và luyện thi ở Cần Thơ nhiều hơn. sunny
http://lopt.tk

Dòng nhật ký
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Học tiếng Nhật - Topglobis
» Hình ảnh mới nhận qua mail và photobucket